tìm trong

DỰ ÁN VIỆT - BỈ VỀ GIÁO DỤC

Diễn đàn trao đổi, thảo luận về phương pháp Dạy và học tích cực

Bạn Đinh Tuấn Anh Lớp 10 chuyên Tin

Bài mới nhất gửi 12-29-2007 3:39 CH, do jackie gửi. 1 hồi âm.
Trang 1 trên 1 (2 mục)
Cách sắp xếp: Trước Tiếp
  • 12-13-2007 7:59 CH

Bạn Đinh Tuấn Anh Lớp 10 chuyên Tin

ở lớp 10 chuyên tin có Đinh Tuấn Anh, bạn là người rất ít nói trong lớp bạn thường ngồi rất chăm chú lắng nghe thày cô giảng bài. Có một điều rất lạ là khi giải toán bạn thường không hay nháp, nhưng khi thày gọi bạn lên bảng là bạn làm được ngay, có những bài các bạn trong lớp chưa làm được nhưng gọi bạn lên thì bạn đều làm được. Các bạn trong lớp nên kéo Tuấn Anh vào các hoạt động tập thể để bạn có thể phát huy tốt hơn nữa khả năng học tập của mình trong lớp.

Administrator
  • 12-29-2007 3:39 CH trả lời cho

• jackie
    • Top 10
    • Tham gia từ 10-27-2007
    • Bài gửi 9

Re: Bạn Đinh Tuấn Anh Lớp 10 chuyên Tin

duyhien:

ở lớp 10 chuyên tin có Đinh Tuấn Anh, bạn là người rất ít nói trong lớp bạn thường ngồi rất chăm chú lắng nghe thày cô giảng bài. Có một điều rất lạ là khi giải toán bạn thường không hay nháp, nhưng khi thày gọi bạn lên bảng là bạn làm được ngay, có những bài các bạn trong lớp chưa làm được nhưng gọi bạn lên thì bạn đều làm được. Các bạn trong lớp nên kéo Tuấn Anh vào các hoạt động tập thể để bạn có thể phát huy tốt hơn nữa khả năng học tập của mình trong lớp.

theo em thì giáo viên chủ nhiệm nên cho bạn ấy làm 1 chức gì đó trong đội ngũ cán bộ lớp thì sẽ khắc phụcđcc tình trạng ko hoà đồng này, càng chức vụ hay tiếp xúc với người ngoài thì càng tốt, sẽ tập cho bạn ấy thói quen giao tiếp tốt và tự tin hơn. (mà sao thằng nhóc đó nó ko cần nháp bài cũng làm đc Toán nhỉ?)

Trang 1 trên 1 (2 mục)